BANGHAY ARALIN
|
|||
Pangkalahatang Impormasyon
|
|||
May Akda
|
Hindi inilahad
|
||
Pamagat ng Aralin
|
Rebolusyong Pampulitika sa
Pransiya at Amerika
|
Pamamarati
|
45 minuto
|
Lugar
|
Silid Aralan
|
||
Asignatura/Paksa
|
Araling Panlipunan III
|
Grado
|
Ika-walo
|
Layunin at Pagsusuri
|
|||
Mga Layunin
|
|
||
Pagsusuri
|
|
||
Paghahanda
|
|||
Kagamitan/ Sangunian
|
Dahilan
ng pag-gamit nito ay: Upang maunawaan ng lubusan ang mga paksa at mga aralin
na tatalakayin at upang mas maunawaan ng husto ang bawat pangyayari.
|
||
Paghahandang Mag-aaral
|
·
Ang mga
mag-aaral ay magdadala mapa ng daigdig upang maipakita ang lawak ng nasakop
ng mga bansang Amerika at Pransya.
·
Marapat
lamang na magkaroon ng maagang pag-alam ang mga mag-aaral sa paksa upang
magkaroon sila ng iba’t ibang ideya na mailalahad sa klase.
|
||
Paghahandang ng Guro
|
·
Masidhing
pag-aaral ng paksang ilalahad sa pagtuturo
·
Pagsasanay
sa paglalahad ng tamang istorya at pangyayari sa klase
·
Paggawa
ng mga malikhaing kagamitang biswal upang makuha ang interes ng mga
mag-aaral.
|
||
Pamamaraan
|
|||
Gawaing Mag-aaral
|
|
||
Gawaing Guro
|
ü Sa
iyong palagay ano ang direktong naging epekto ng digmaan para sa kalayaan ng
Amerika sa mga nasyong naghahangad ng paglaya sa kanilang mga mananakop ng
panahong iyon?
ü Sa
iyong palagay mabisang paraan ba ng pagtatamo ng kalayaan ang paggamit ng
dahas at pakikipaglaban? Bakit?
ü Paanong
naging inspirasyon ng Rebolusyong 1896 na pinangunahan ng Katipunan sa Pilipinas
ang Rebolusyong Pranses?
ü Kung
ikaw ay isang Pranses sa panahon ng Rebolusyon sa Pransiya, ano ang posible
mong gawin:
1.
Sumapi sa hukbong magtatanggol sa bagong
tatag na republika
2.
Maging tagapagtanngol ng mga maharlika at nasa Simbahan
3.
Magtago sa mga liblib na pook at huwag makialam sa mga nangyayari sa
kapaligiran
|
||
Inihanda
Nina:
JUDY ANN PAIGMA
LAXMIBEN REMI TENORIO
(Mga Guro)
Iniwasto ni:
SHERYL
R. MORALES, Ph.D
Punung-Guro
Walang komento:
Mag-post ng isang Komento